Đoàn TNCS Hồ Chí Minh xã Hoằng Lưu tổ chức Kết nạp Đoàn năm 2024
Chào mừng kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí minh (19/5/1890- 19/5/2024). Ngày 18/5/2024, Ban Chấp hành Đoàn xã Hoằng Lưu phối hợp với Chi đoàn Trường THCS Hoằng Lưu tổ chức kết nạp Đoàn cho 46 học sinh là thanh niên ưu tú của nhà trường năm 2024 .
![z5451478430858_4cdcb09eea9f0f1f7608877e38f3033c.jpg](/file/thumb/500/637338123.jpg)
Hình ảnh: Toàn cảnh buổi lễ
Lễ kết nạp đoàn viên mới là hoạt động ý nghĩa, thiết thực nhằm giáo dục truyền thống yêu nước, lý tưởng cách mạng cho thanh niên góp phần xây dựng tổ chức Đoàn phát triển ngày càng vững mạnh, 46 học sinh của trường THCS Hoằng Lưu được kết nạp đoàn viên hôm nay là những thành viên tiêu biểu, các đồng chí đều là những thanh niêu ưu tú, có phẩm chất, đạo đức tốt, có nhiều cố gắng, nỗ lực trong học tập. Tin tưởng rằng 46 đoàn viên thanh niên được kết nạp trong dịp này sẽ thực hiện tốt các nhiệm vụ của người đoàn viên, nỗ lực học tập, rèn luyện phấn đấu để nâng cao hiểu biết, khẳng định được vị trí, vai trò của mình trong tổ chức Đoàn, một tổ chức đại diện cho quyền và lợi ích của thanh thiếu nhi, là “Đội dự bị tin cậy của Đảng”... đáp ứng được những yêu cầu của thanh niên trong thời đại mới, trở thành người có ích, luôn xung kích, tình nguyện đi đầu trong các phong trào của Đoàn tham gia phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Hình ảnh: Đồng chí Lường Thị Duyên- BT Đoàn xã phát biểu giao nhiệm vụ
Lường Duyên - BT Đoàn TN
- Đoàn Thanh niên xã Hoằng Lưu tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024)
- Đoàn Thanh niên xã Hoằng Lưu sinh hoạt toàn đoàn và bàn giao đoàn viên thanh niên về sinh hoạt nơi cư trú trong dịp hè
- Đoàn Thanh niên xã Hoằng Lưu tổ chức phát quà cho các cháu thiếu niên nhi đồng nhân dịp Quốc tế Thiếu nhi 1/6
- Đoàn xã Hoằng Lưu tổ chức dọn dẹp vệ sinh môi trường nhân dịp 19/5.
- Đoàn TNCS Hồ Chí Minh xã Hoằng Lưu tổ chức Kết nạp Đoàn năm 2024
- Hội truyền thống Trường Sơn đường Hồ Chí Minh xã Hoằng Lưu long trọng tổ chức Đại hội lần thứ III nhiệm kỳ 2024-2029
- Đoàn Thanh niên xã Hoằng Lưu tổ chức chỉnh trang, dọn dẹp vệ sinh môi trường chào mừng ngày lễ 30/4- 01/5
- Hội Cưụ chiến binh xã Hoằng Lưu tổng kết phong trào “Cựu Chiến Binh gương mẫu” giai đoạn 2019 – 2024.
- Hội Liên hiệp Thanh niên xã Hoằng Lưu tổ chức Đại hội đại biểu, nhiệm kỳ 2024- 2029
- Đoàn TN xã Hoằng Lưu tọa đàm Kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931- 26/3/2024)